labarai

Fasahar electroplating ta ƙarfin bugun jini: fa'idodi da nazarin filayen da suka dace

A masana'antar lantarki, wutar lantarki ta pulse power electroplating ta jawo hankali saboda ingancin aikinta na rufewa. Idan aka kwatanta da na gargajiya na DC electroplating, tana iya samun rufi mai kyau, mafi daidaito, da tsarki. Tabbas, pulse electroplating bai dace da dukkan yanayi ba, yana da nasa ikon amfani.

To, menene manyan aikace-aikacen bugun zuciya na lantarki? Wannan yana farawa da fa'idodi da yawa masu ban mamaki.

1. Tsarin lu'ulu'u na shafi ya fi kyau

A lokacin da ake tura bugun jini, kololuwar wutar lantarki na iya kaiwa sau da yawa ko ma fiye da sau goma na wutar DC. Yawan kwararar wutar lantarki mafi girma yana haifar da ƙaruwar ƙarfin lantarki, wanda ke ƙara yawan ƙwayoyin zarra da ke shaƙa a saman cathode. Yawan kwararar wutar lantarki ya fi saurin girma fiye da yawan ƙarar kristal, wanda ke haifar da rufewar da aka yi da lu'ulu'u mai kyau. Wannan nau'in murfin yana da yawan yawa, tauri mai yawa, ƙananan ramuka, da juriyar tsatsa, juriyar lalacewa, walda, watsa wutar lantarki, da sauran halaye. Saboda haka, ana amfani da electroplating na bugun jini sosai a cikin filayen electroplating masu aiki waɗanda ke buƙatar babban aiki.

2. Ingantaccen ikon warwatsewa

Pulse electroplating yana da kyakkyawan ikon watsawa, wanda yake da mahimmanci musamman ga wasu kayan ado na electroplating. Misali, lokacin da aka yi amfani da manyan kayan aiki na zinariya ko azurfa, pulse electroplating na iya sa launin ya zama iri ɗaya kuma ingancinsa ya fi karko. A halin yanzu, saboda ƙarin hanyar sarrafawa ta waje, dogaro da ingancin shafi akan maganin wanka yana raguwa, kuma sarrafa aiki yana da sauƙi. Saboda haka, a cikin wasu kayan ado na electroplating masu buƙatar gaske, pulse electroplating har yanzu yana da ƙimarsa. Tabbas, don kayan ado na electroplating na gargajiya, kamar kekuna, manne, da sauransu, ba lallai ba ne a yi amfani da shi.

3. Tsarkakakken shafi mai ƙarfi

A lokacin da bugun jini ke ƙarewa, wasu hanyoyin cirewa masu kyau suna faruwa a saman cathode, kamar iskar hydrogen da aka shaƙa ko kuma ƙazanta da ke cirewa da komawa ga maganin, ta haka ne rage gurɓatar hydrogen da inganta tsarkin murfin. Tsarkakakken rufin yana ƙara aikinsa. Misali, faranti na azurfa na iya inganta walda, watsawa, juriyar launi, da sauran halaye, kuma yana da mahimmanci a fannin soja, lantarki, sararin samaniya, da sauran fannoni.

4. Saurin saurin narkewar ƙasa

Wasu mutane na iya tunanin cewa ƙarfin lantarki na bugun zuciya yana da ƙarancin adadin ajiya fiye da ƙarfin lantarki na kai tsaye saboda kasancewar lokacin kashewa. A gaskiya ma, ba haka bane. Yawan narkewar ruwa ya dogara da samfurin yawan lantarki da ingancin wutar lantarki. A ƙarƙashin matsakaicin yawan lantarki iri ɗaya, ƙarfin lantarki na bugun zuciya yana ƙaruwa da sauri saboda dawo da yawan ion a yankin cathode a lokacin kashewa, wanda ke haifar da ingantaccen ƙarfin lantarki. Ana iya amfani da wannan fasalin a cikin samar da wutar lantarki mai ci gaba wanda ke buƙatar ajiyar bayanai cikin sauri, kamar wayoyin lantarki.

Ba shakka, baya ga aikace-aikacen da aka ambata a baya, tare da ci gaban fasaha, samar da wutar lantarki ta bugun jini suna ci gaba da faɗaɗa aikace-aikacensu a fannoni kamar nanoelectrodeposition, anodizing, da kuma dawo da electrolytic. Don electroplating na al'ada, canzawa zuwa pulse electroplating kawai don inganta ingancin samarwa bazai yi asara ba.


Lokacin Saƙo: Disamba-17-2025